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Imeandaliwa na;  

Bodi ya Maji Bonde la 
Wami/Ruvu  

 

1. 

P.O. Box 826, Morogoro—Tanzania 

Phone: 0800114031 /  0800114032 

E-mail: barua@wrbwb.go.tz 

Website: www.wrbwb.go.tz 

Machi, 2026 
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1. UTANGULIZI

Bodi ya Maji Bonde la Wami/Ruvu imeandaa na 

kuwasilisha utabiri wa wingi wa maji katika Mto Ruvu kwa 

kuzingatia vituo vilivopo katika Catchment (Kielelezo Na.1) 

kwa kipindi cha kuanzia tarehe 12 hadi 22 Machi, 2026. 

Utabiri huu unalenga kuwezesha wadau wa Mto Ruvu 

katika sekta ya Kilimo, Mifugo na Uvuvi, Ujenzi, Viwanda, 

Utalii na Mamlaka za Maji Safi na Usafi wa Mazingira 

kufahamu mwenendo wa wingi wa maji katika mto huo.  

waweze kujua hali ya mwenendo wa wingi wa maji.  Aidha, 

utabiri huu umezingatia utabiri wa hali ya mvua na Joto 

zilizotolewa na Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania (TMA).  

Kielelezo Na.1: Vituo vilivyotumika kufanya utabiri wa wingi 

wa Maji katika Catchment ya Mto Ruvu 

 

 

 

 

1.1 ATHARI ZINAZOWEZA TOKEA 

Wingi wa Maji kwa sasa uko juu ya wastani ukilinganisha na wastani wa muda mrefu (2009-

2024), hali inaweza kusababisha yafuatayo;-  

i. Uharibifu wa miundombinu na mali katika Mikoa ya Morogoro na Pwani. 

ii. Kuchelewesha utekelezaji wa miradi ya ujenzi ikiwemo ujenzi wa mabwawa, 

Barabara, miradi ya maji katika Mikoa ya Morogoro na Pwani  
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2. UTABIRI WA HALI YA MAJI 

Utabiri wa hali ya wingi wa maji katika Mto Ruvu umefanyika kwa siku kumi zijazo kuanzia tarehe 12 hadi 22 Machi, 2026 kama 

inavyoonekana katika Jendwali Na. 1; -  

Jendwali Na. 1: Utabiri wa hali ya wingi wa maji Mto Ruvu. 

Jina la Mto Utabiri wa Hali ya Wingi wa Maji  Kielelezo 

Ruvu Utabiri unaonesha kuwa wingi wa maji 

utakuwa juu ya wastani ukilinganisha na 

wastani wa muda mrefu (2009–2024). Hali 

hii inachangiwa na uwepo wa mvua 

zinazoendelea kunyesha katika safu ya 

Milima ya Uluguru. 

Aidha, kiwango cha maji kilichopo kwa 

sasa pamoja na matarajio ya siku kumi 

zijazo ni himilivu na kinatosheleza mahitaji 

ya sekta mbalimbali, ikiwemo mahitaji ya 

maji ya majumbani yanayohudumiwa na 

mitambo ya DAWASA ya Ruvu Juu na 

Ruvu Chini. Kwa sasa, mahitaji ya maji ni 

mita za ujazo sita (6) kwa sekunde. 

(jendwali Na.1).  
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3. USHAURI KWA SEKTA MBALIMBALI 

Bodi inapenda kuwashauri watumiaji wa Maji katika sekta ya Kilimo, Ujenzi, Madini, Utalii, 

Mifugo na uvuvi, Mamlaka na Wakala wa Maji Safi na Usafi wa Mazingira kuchukua tahadhari 

dhidi ya ongezeko la maji katika Mto Ruvu hali inayowezapelekea upotevu wa mali, uharibifu 

wa miundombinu na athari nyingine za kiuchumi na kijamii.   

 

4. HITIMISHO 

Bodi itaendelea kutoa taarifa ya mwenendo wa wingi wa maji kila baada ya siku kumi na 

kuwahabarisha watumiaji na Mto Ruvu ili waendelea kuchukua hatau za tahadhari dhidi ya 

kuongezeka/kupungua kwa wingi wa maji katika Mto Ruvu kwa siku zijazo. 

 


