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Bodi ya Maji Bonde la Wami/Ruvu imeandaa na
kuwasilisha utabiri wa wingi wa maji katika Mto Ruvu kwa
kuzingatia vituo vilivopo katika Catchment (Kielelezo Na.1)
kwa kipindi cha kuanzia tarehe 29 Mei hadi 07 Juni, 2026.
Utabiri huu unalenga kuwezesha wadau wa Mto Ruvu
katika sekta ya Kilimo, Mifugo na Uvuvi, Ujenzi, Viwanda,
Utalii na Mamlaka za Maji Safi na Usafi wa Mazingira
kufahamu mwenendo wa wingi wa maji katika mto huo.

waweze kujua hali ya mwenendo wa wingi wa maji. Aidha,

utabiri huu umezingatia utabiri wa hali ya mvua na Joto

zilizotolewa na Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania (TMA).

Kielelezo Na.1: Vituo Iivyotumika kufanya utabiri wa wingi
wa Maji katika Catchment ya Mto Ruvu

1.1 ATHARI ZINAZOWEZA TOKEA

Wingi wa Maji kwa sasa uko chini ya wastani ukilinganisha na wastani wa muda mrefu
(2009-2024), hali inaweza kusababisha yafuatayo;-
i.  Upungufu wa maiji kwa sekta tajwa kutokana na kupungua kwa wingi wa maji katika

Mto Ruvu.
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2. UTABIRIWA HALI YA MAJI

Utabiri wa hali ya wingi wa maji katika Mto Ruvu umefanyika kwa siku kumi zijazo kuanzia tarehe 29 Mei hadi 07 Juni, 2026 kama

inavyoonekana katika Jendwali Na. 1; -

Jendwali Na. 1: Utabiri wa hali ya wingi wa maji Mto Ruvu.

Jina la Mto

Utabiri wa Hali ya Wingi wa Maji

Kielelezo

Ruvu

Utabiri unaonesha kuwa wingi wa maji
utaendelea juu ya wastani ukilinganisha
na wastani wa muda mrefu (2009-2024)
kuanzia tarehe 04 Juni,2026 kutokana na
Mvua kidogo inayotarajiwa kunyesha
katika safu za Milima ya Uluguru
mwanzoni mwa Mwezi Juni.

Aidha, kiwango cha maji kilichopo kwa
sasa ambayo ni lita 57,000 kwa sekunde
pamoja na matarajio ya siku kumi zijazo ni
himilivu na kinatosheleza mahitaji ya sekta
mbalimbali, ikiwemo mabhitaji ya maji ya
majumbani yanayohudumiwa na mitambo
ya DAWASA ya Ruvu Juu na Ruvu Chini.
Kwa sasa, mahitaji ya maiji ni lita 6,000
kwa sekunde. (jendwali Na.1).
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Kias chawingiwa maji kwa sasa (mdisek) == == Ltabir kwa siku kumi Zijgzo (madfsek)

Wastani wa Muda Mrefu (2009-2024) - = Pahitaji (m3/sek)

Utabiri wa siku 10 zijaze
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19/05/2026
20/05/2026
21/05/2026
22/05/2026
23/05/2026
24/05/2026
25/05/2026
26/05/2026
27/05/2026
28/05/2026
30/05/2026
31/05/2026
01/06/2026
02/06/2026
03/06/2026
04/06/2026
05/06/2026
06/06/2026
07/06/2026
08/06/2026
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3. USHAURI KWA SEKTA MBALIMBALI

Bodi inapenda kuwashauri watumiaji wa Maji katika sekta ya Kilimo, Ujenzi, Madini, Utalii,
Mifugo na uvuvi, Mamlaka na Wakala wa Maji Safi na Usafi wa Mazingira kuchukua tahadhari

dhidi ya kupungua maji katika Mto Ruvu.

4. HITIMISHO

Bodi itaendelea kutoa taarifa ya mwenendo wa wingi wa maji kila baada ya siku kumi na
kuwahabarisha watumiaji na Mto Ruvu ili waendelea kuchukua hatau za tahadhari dhidi ya

kuongezeka/kupungua kwa wingi wa maji katika Mto Ruvu kwa siku zijazo.
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