
 

Effective Date: 05th Jan, 2026 
 

 

 

Revision No. 01 
Revision No. 01 

                                                                                                              Form C1 

 
WIZARA YA MAJI 

BODI YA MAJI BONDE LA WAMI/RUVU 
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Imeandaliwa na;  

Bodi ya Maji Bonde la 
Wami/Ruvu  

 

1. 

P.O. Box 826, Morogoro—Tanzania 

Phone: 0800114031 /  0800114032 

E-mail: barua@wrbwb.go.tz 

Website: www.wrbwb.go.tz 

Juni, 2026 
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1. UTANGULIZI

Bodi ya Maji Bonde la Wami/Ruvu imeandaa na 

kuwasilisha utabiri wa wingi wa maji katika Mto Ruvu kwa 

kuzingatia vituo vilivopo katika Catchment (Kielelezo Na.1) 

kwa kipindi cha kuanzia tarehe 7 hadi 17 Juni, 2026. Utabiri 

huu unalenga kuwezesha wadau wa Mto Ruvu katika sekta 

ya Kilimo, Mifugo na Uvuvi, Ujenzi, Viwanda, Utalii na 

Mamlaka za Maji Safi na Usafi wa Mazingira kufahamu 

mwenendo wa wingi wa maji katika mto huo.  

waweze kujua hali ya mwenendo wa wingi wa maji.  Aidha, 

utabiri huu umezingatia utabiri wa hali ya mvua na Joto 

zilizotolewa na Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania (TMA).  

Kielelezo Na.1: Vituo vilivyotumika kufanya utabiri wa wingi 

wa Maji katika Catchment ya Mto Ruvu 

 

 

 

 

1.1 ATHARI ZINAZOWEZA TOKEA 

Wingi wa Maji kwa sasa uko chini ya wastani ukilinganisha na wastani wa muda mrefu 

(2009-2024), hali inaweza kusababisha yafuatayo; -  

i. Upungufu wa maji kwa sekta tajwa kutokana na kupungua kwa wingi wa maji katika 

Mto Ruvu. 
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2. UTABIRI WA HALI YA MAJI 

Utabiri wa hali ya wingi wa maji katika Mto Ruvu umefanyika kwa siku kumi zijazo kuanzia tarehe 7 hadi 17 Juni, 2026 kama 

inavyoonekana katika Jendwali Na. 1; -  

Jendwali Na. 1: Utabiri wa hali ya wingi wa maji Mto Ruvu. 

Jina la Mto Utabiri wa Hali ya Wingi wa Maji  Kielelezo 

Ruvu Utabiri unaonesha kuwa wingi wa maji 

utaendelea kuwa juu ya wastani 

ukilinganisha na wastani wa muda mrefu 

(2009–2024) kwa siku kumi zijazo 

kutokana na Mvua zinazoendelea 

kunyesha katika safu za Milima ya 

Uluguru.  

Aidha, kiwango cha maji kilichopo kwa 

sasa ambayo ni lita 119,000 kwa sekunde 

pamoja na matarajio ya siku kumi zijazo ni 

himilivu na kinatosheleza mahitaji ya sekta 

mbalimbali, ikiwemo mahitaji ya maji ya 

majumbani yanayohudumiwa na mitambo 

ya DAWASA ya Ruvu Juu na Ruvu Chini. 

Kwa sasa, mahitaji ya maji ni lita 6,000 

kwa sekunde. (jendwali Na.1).  
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3. USHAURI KWA SEKTA MBALIMBALI 

Bodi inapenda kuwashauri watumiaji wa Maji katika sekta ya Kilimo, Ujenzi, Madini, Utalii, 

Mifugo na uvuvi, Mamlaka na Wakala wa Maji Safi na Usafi wa Mazingira kuchukua tahadhari 

dhidi ya kupungua maji katika Mto Ruvu.   

 

4. HITIMISHO 

Bodi itaendelea kutoa taarifa ya mwenendo wa wingi wa maji kila baada ya siku kumi na 

kuwahabarisha watumiaji na Mto Ruvu ili waendelea kuchukua hatau za tahadhari dhidi ya 

kuongezeka/kupungua kwa wingi wa maji katika Mto Ruvu kwa siku zijazo. 

 


