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Bodi ya Maji Bonde la Wami/Ruvu imeandaa na
kuwasilisha utabiri wa wingi wa maji katika Mto Ruvu kwa
kuzingatia vituo vilivopo katika Catchment (Kielelezo Na.1)
kwa kipindi cha kuanzia tarehe 17 hadi 27 Juni, 2026.
Utabiri huu unalenga kuwezesha wadau wa Mto Ruvu
katika sekta ya Kilimo, Mifugo na Uvuvi, Ujenzi, Viwanda,
Utalii na Mamlaka za Maji Safi na Usafi wa Mazingira
kufahamu mwenendo wa wingi wa maji katika mto huo.

waweze kujua hali ya mwenendo wa wingi wa maji. Aidha,

utabiri huu umezingatia utabiri wa hali ya mvua na Joto

zilizotolewa na Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania (TMA).

Kielelezo Na.1: Vituo Iivyotumika kufanya utabiri wa wingi
wa Maji katika Catchment ya Mto Ruvu

1.1 ATHARI ZINAZOWEZA TOKEA

Wingi wa Maji kwa sasa uko chini ya wastani ukilinganisha na wastani wa muda mrefu
(2009-2024), hali inaweza kusababisha yafuatayo; -
i.  Upungufu wa maiji kwa sekta tajwa kutokana na kupungua kwa wingi wa maji katika

Mto Ruvu.
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2. UTABIRIWA HALI YA MAJI

Utabiri wa hali ya wingi wa maiji katika Mto Ruvu umefanyika kwa siku kumi zijazo kuanzia tarehe 17 hadi 27 Juni, 2026 kama

inavyoonekana katika Jendwali Na. 1; -

Jendwali Na. 1: Utabiri wa hali ya wingi wa maji Mto Ruvu.

Jina la Mto

Utabiri wa Hali ya Wingi wa Maji

Kielelezo

Ruvu

Utabiri unaonesha kuwa wingi wa maji
unaendelea kushuka kutokana na
kupungua kwa Mvua katika safu za Milima
ya Uluguru. Aidha, kiwango cha maji
kilichopo kwa sasa na utabiri wa siku kumi
zijazo inaonyesha wingi wa maji uko juu
ya wastani ukilinganisha na wastani wa
muda mrefu (2009-2024).

Pia, kiwango cha maji kilichopo kwa sasa
ambayo ni lita 166,000 kwa sekunde
pamoja na matarajio ya siku kumi zijazo ni
himilivu na kinatosheleza mahitaji ya sekta
mbalimbali, ikiwemo mabhitaji ya maji ya
majumbani yanayohudumiwa na mitambo
ya DAWASA ya Ruvu Juu na Ruvu Chini.
Kwa sasa, mahitaji ya maiji ni lita 6,000
kwa sekunde. (Kielelezo).

kiasl chawingi wa majl kwia sasa (mafsek] == = Ltahin kwa siku kumi Zijiazo (m3fsek)

Wastani wa Muda Mrefu (2008-2024) - = Mahitaji (mdisek)

Utabiri wa siku 10 zijazo

")

w 250

4]

3 0

< 200 O

" _I

-—
- -

© 100 5 - —

= .V

E’SO D

go --------------------------
W O D O O O D D O O W o D O O O D O O O
N N NN N NN [ IO Y O Y v N N Y I ¥ Y o O Y B Y
o oo o o 0O 9O oo o o Q9O o oo o O 9O OO o o Q9O QO
o o N N NN NN NN 5 I Y IO Y N N AN Y I o I Y B Y IO o I M
e Tem, e e, e, e, e, e, R, e ey e T e, e e, e, e, Rl
WO O O O WO O O O O O W O O O WO O O O O O
o o o o o oo o o0 o O o o o0 o o oo oo o O O
e e = TR TR TR SR YR L WL o= o=
M~ 0 & O ~— O & =F W O D O O — O o< W O -
o 0O 90— - — - — T T — r— NN NN

Effective Date: 05 Jan, 2026

Revision No. 01




3. USHAURI KWA SEKTA MBALIMBALI

Bodi inapenda kuwashauri watumiaji wa Maji katika sekta ya Kilimo, Ujenzi, Madini, Utalii,
Mifugo na uvuvi, Mamlaka na Wakala wa Maji Safi na Usafi wa Mazingira kuchukua tahadhari

dhidi ya kupungua maji katika Mto Ruvu.

4. HITIMISHO

Bodi itaendelea kutoa taarifa ya mwenendo wa wingi wa maji kila baada ya siku kumi na
kuwahabarisha watumiaji na Mto Ruvu ili waendelea kuchukua hatau za tahadhari dhidi ya

kuongezeka/kupungua kwa wingi wa maji katika Mto Ruvu kwa siku zijazo.
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